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Makanisa Yachomwa Moto, Viongozi
wa UAMSHO Mahkamani

UMLA ya Makanisa matatu

yalichomwa moto na mali za wamiliki

mbali mbali katika Manispaa vya
Zanzibar zimeharibiwa kufuatia ghasia
za siasa zinazohusishwa na mfumo wa
Muungano wa Tanzania.

Ghasia za siasa zinazohusu mfumo na
uendeshaji wa Muungano wa Tanzania
ulioasisiwa Aprili 26, 1964, zilitokea katika
Mkoa wa Mjini Magharibi baina ya Mei
26-28, 2012 na inasadikiwa ziliongozwa
na Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya
Kiislamu (JUMIKI).

Ghasia hizo zilizuka usiku wa Mei 26,
2012 baada ya kiongozi mmoja wa JUMIKI
kukamatwa na Polisi na kufikishwa Kituo

Inaendelea Uk. 3

TOTO mchanga wa mwezi
mmoja Arafa Haji Silima
amekatwa pua katika mazingira

ya kutatanisha na kufariki dunia katika
kijiji cha Mtipweke, Shehia ya Wesha,
Wilaya ya Chake Chake, Mkoa wa Kusini
Pemba.

Mama wa kichanga huyo, Bibi Pili Bakari
Hilali alisema kwamba mtoto wake
alikatwa pua saa nne za asubuhi Mei 15,
2012. Kichanga huyo alizaliwa April 12,
2012,

Alisema kwamba mtoto huyo alizaliwa
pacha na mwenziwe wa kiume ambaye
walikuwa wamelazwa pamoja siku ya
tukio.

“Nilisikia kilio si cha kawaida. Nilipokwenda
ndani nikamuona mtoto wangu amekatwa
pua na nilimchukua kumpeleka Hospital
ya Chake Chake na kufariki” alisema bi
Pili huku akitokwa na machozi.

Msaidizi wa Sheria wa Jimbo la Chake

Kanisa la Assemblies of God lililopo Kariakoo, Unguja ambalo ni moja kati ya makanisa valivochomwa
moto kutokana na fujo zilizodaiwa kusababishwa na Jumuiya ya UAMSHO, Zanzibar.
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S'ehemu ya jengo fa Hmp:rah va Chake Umke
Pemba al ipopelelowa mtoto mchanga alivekatwa
pua na kufariki.

Chake, Bibi Riziki Hamad Ali aliyemhoji
mama mzazi alisema hakuonekana mtu

aliyemkata pua kichanga hicho.

Lakini alisema mtu mmoja anayetuhumiwa
kumkata pua kichanga huyo ameripotiwa
Kituo cha Polisi Chake Chake. Inasemekana
imani za kishirikina zinahusishwa na tukio
hilo.

Kituo cha Huduma za Sheria Zanzibar
kinalaani kukatishwa haki ya kuishi
na ukatili dhidi ya mtoto huyu. Kituo
kinasisitiza Sheria ichukue mkondo wake.
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Amwagiwa Tindi Kali na Achomewa Moto Nyumba

AFITI mbali mbali zimeonesha

asilimia 70 ya uvunjifu wa haki

za binadamu unafanywa na watu
na asilimia 30 tu inazihusisha taasisi
za Serikali. Habari hii ni uthibitisho wa
uvunjifu wa haki za binadamu unaofanywa
na watu. Polisi inachunguza tuhuma za
kumwagiwa tindi kali (acid) Nassor Salim
Salahi mkaazi wa Pujini Dodo, Wilaya
Chake Chake, Mkoa wa Kusini Pemba.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kusini Pemba,
Bwana Hassan Nasser alithibitisha kupata
taarifa za kumwagiwa tindi kali Salahi na
alisema wanachunguza waliofanya uhalifu

huo.
Bwana Nassor Salim Sala
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akiuguza maj baada ya kumwagiwa tindi kali (acid) huko Pujini Dodo

chake, Pembe

ANANCHI wamesisitizwa kutumia Mahkama kudai
haki zao zinazovunjwa badala kulalamika mitaani

au kutumia njia zilizo kinyume na sheria.

Wito huo umetolewa na Jaji wa.Mahkama Kuu Zanzibar,
Mheshimiwa Abraham Mwampashi-alipokuwa akizindua Ripoti
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Jaji wa Mahkama Kuu Zanzibar, Mheshimiwa Abraham Mwampashi
akionesha Ripoti ya Haki za Binadamu ya 2011 muda mfupi baada ya
kuizindua katika Ukumbi wa Hoteli ya Bwawani, Zanzibar.

ya Haki za Binadamu ya mwaka 2011 katika ukumbi wa hoteli
ya Bwawani.

Jaji Mwampashi alisema kwamba muamko ni mdogo kwa watu
wa Zanzibar kutumia Mahkama kudai haki zao zinapovunjwa.

Alisema kwamba inaonekana kuwepo pengo kubwa la ufahamu
wa umuhimu wa nafasi ya Mahkama hususan kwa wananchi wa
kawaida.

"Ninaishauri taasisi ya ZLSC na taasisi nyengine zinazosimamia
haki za binadamu kusimama kidete kutoe elimu ya haki za
binadamu,” alisema Jaji Mwampashi.

Matendo mengi yanayosababisha makosa ya ukiukwaji wa haki
za binadamu yanaweza kuepukwa ikiwa wananchi watakuwa na
elimu tosha ya kuheshimu haki za binadamu.

Alisisitiza kwamba haki za binadamu zinaanza pale binadamu
anapozaliwa, ni haki za urithi wala hazitolewi na katiba au
sheria yeyote.

Alisema kazi kubwa ya sheria ni kuzitambua, kuzilinda na

kuzitekeleza tu haki za binadamu.
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