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ZLSC yapata ofisi mpya Pemba

ITUO cha Huduma za

Sheria Zanzibar (ZLSC)

kimepata ofisi mpya
Pemba iliyopo mkabala na ofisi
ya Tume ya Uchaguzi Zanzibar,
Pemba.

Mkurugenzi Mtendaji wa
ZLSC, Bw. Iss-haq |. Shariff
alisema ofisi mpya ina vyumba
vya kutosha kwa matumizi ya
ofisi na maktaba.

Alisema uongozi wa
ZLSC unatafuta viwanja ili
kujenga ofisi zake za kudumu
Unguja na Pemba badala ya
kuendelea kukodi majengo ya
ofisi kwa kipindi kirefu tokea

ilipoanzishwa.

ZLSC imeanzishwa mwaka
1992 na ilikuwa ikifanya
shughuli zake Unguja tu.

Hata hivyo, ZLSC imepanua
shughuli zake na kufungua tawi
lake Pemba ili kuwa karibu na
wananchi kwa kuwahudumia
vizuri.

Miongoni mwa kazi za ZLSC
ni kutoa msaada wa kisheria
kwa wasiojiweza.

Vile vile ZLSC inaandaa
warsha mbali mbali
zinazohusiana na mambo ya
sheria na kuchapisha ripoti na
tafiti za kisheria.

Habari kwa ufupi

Kesi ya ubakaji yamalizwa ‘kienyeji’
JUMA Suleiman Kombo (37), mkaazi
wa Kibweni, Wilaya ya m!;gharibi. Mkoa
wa Mjini Magharibi, Unguja, amefikishwa
Kituo cha Polisi Bububu kwa tuhuma
za kumpa uja mzito msichana (jina
linahifadhiwa) kinyume na sheria.
Kumbukumbu za Kituo cha Polisi (RB *
1493/10) zinaonyesha kwamba kesi
hiyo iliripotiwa kituoni hapo lakini taarifa
awali inaonesha kwamba kesi hiyo
ilimalizwa kienyeji bila ya kufikishwa
Mahkamani. Kituo bado kinaendelea
kufuatilia kwa karibu kesi hiyo.

Wafanyakazi wa afya wasomeshwa
Sheria

KITUO cha Huduma za Sheria
Zanzibar (ZLSC) kimetoa mafunzo ya
Sheria kwa wafanyakazi 28, kati ya
hao wanaume 11 na wanawake 17, wa
Chuo Cha Afya Mbweni, kwa ajili ya
kuwafahamisha haki zao za msingi na
wajibu wao.

Mkurugenzi Mtendaji wa ZLSC, Iss-
hag |. Shariff alisema kwamba miongoni
mwa mada zilizotolewa ni Sheria za Kazi
za Zanzibar, misingi ya Katiba na Haki
za Binadamu.

Aliyekuwa Balozi wa Sweden nchini Tanzania, Bw. Staffan Herrstrom, akizungumza na baadhi ya wawakilishi wa mtandano wa asasi za
kiraia zinazojishughulisha na maswali ya haki za watoto katika ukumbi wa mikutano wa Kituo cha Huduma Sheria Zanzibar.
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Mwenyekiti ZLSC atunzwa

WENYEKITI wa Bodi ya Wadhamini wa Kituo cha Huduma za Sheria Zanzibar
M (ZLSC), Profesa Chris Maina Peter ametunikiwa zawadi na Chama Cha
Wanasheria Tanganyika (TLS) kwa juhudi za kuiendeleza fani ya sheria.

Profesa Peter ambaye pia ni mhadhiri mwandamizi wa Kitivo cha Sheria katika
Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM) na alikuwa ni mwananchama wa 110 kujiunga
TLS mwaka wa 1984. TLS ina wanachama zaidi ya 2000.

Akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi baada ya kukabidhiwa zawadi,
profesa Peter alisema ataelekeza juhudi zaidi kutoa elimu ya sheria kwa wasiojiweza ili
kutetea haki zao zinapovunjwa.

“Ninaumia sana kuona wanyonge wanakosa haki zao kwa kutotambua elimu ya
sheria,” alisema Profesa Peter ambaye ameandika vitabu kadhaa vinavyotumika katika
Vyuo Vikuu vya ndani na nje ya nchi pamoja na kuhariri vitabu mbali mbali vya wasomi
mashuhuri wa Afrika Mashariki.

Amekuwa akifundisha Chuo Kikuu cha Dar es Salaam kwa zaidi ya miaka 30.
Miongoni mwa masomo anayofundisha ni Haki za Binadamu, Sheria za Wakimbizi,
Sheria za Kimataifa, Sheria za Bahari, Sheria za Madhara na Sheria za Vitega
Uchumi.

Vile vile Profesa Peter amefundisha katika vyuo vikuu mbali mbali vikiwemo Chuo
Kikuu cha Bayreuth nchini Ujerumani, Chuo Kikuu cha Warwick nchini Uingereza,

Chuo Kikuu cha Graz nchini Austria na Chuo Kikuu cha Raul Wallenberg nchini Prof. Chris Maina Peter



