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Hongera Jarida kutimiza
mwaka mmoja

ASOMAJI wetu wapenzi
tunapendakuchukua nafasi
hii adhimu kukujulisheni

kwamba Jarida la “Sheria na Haki”
linalochapishwa na Kituo cha
Huduma za Sheria Zanzibar (ZLSC)
kila miezi mitatu linatimiza mwaka
mmoja mwezi wa April 2011.

Jarida liltakuwa na kurasa 20
badala ya 16.

Jarida hili linalosambazwa kila
pembe ya Zanzibar na baadhi
ya sehemu za Tanzania Bara.
Lilianzishwa mwezi Aprii mwaka

jana na kuzinduliwa na aliyekuwa
Waziri wa Katiba na Utawala Bora
Mheshimiwa Ramadhan Abdullah
Shaaban ambaye kwa sasa ni Waziri
wa Elimu na Mafunzo ya Amali.

Uanzishaji wa Jarida hili ni
miongoni mwa malengo ya Kituo kwa
kutoa elimu ya sheria kwa wananchi

wasiojiweza na maskini ambao
wanahitaji msaada wa sheria.

Sambamba na Jarida hili, Kituo
kinaendelea kutoa elimu ya Sheria
kupitia televisheni na redio za umma
na binafsi, kuandaa semina na
makongamano na tafiti mbali mbali
za Sheria ambazo husambazwa kwa
wananchi ili kuongeza uwezo wao
wa sheria.

Wazo la kuanzishwa Jarida
lilibuniwa tokea Kituo kilipoanzishwa
mwaka 1992 na waasisi wake

Marehemu Profesa Haroub Miraji
Inaendelea Uk. 3

«a sheria
vake Uk, 4

‘ria mikataba ya kazi
fanzibar Uk. 6

Watoto
watolewa
jela

ATOTO wawili
waliofungwa jela miezi
mitatu  kila mmoja

waliachiliwa huru kufuatia Kituo
cha Huduma za Sheria Zanzibar
(ZLSC) Pemba, kuingilia kati.

HakimuwaMahkamayaWilaya
ya Konde, Bwana Mohammed
Amour aliwatia hatiani kwa wizi
wa nazi nane 8 nakuwapa adhabu
ya kutumikia kifungo cha miezi
mitatu katika Chuo cha Mafunzo
kiliopo Kangangani, Pemba.

Kabla ya kutolewa jela, watoto
hao (majina  yanahifadhiwa)
walichanganywa na wafungwa
watuwazimanawalikwishatumikia
mwezi mmoja kati ya kifungo cha
miezi mitatu.
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Wasaidizi wa sheria wafanya mitihani

ASAIDIZI wa Sheria (paralegals) Unguja na 25 kutoka Pemba walifanya (Law of Contracts), Legal Method na
Wwamefanya mitihani wa kumaliza mitihani. Legal System.
mwaka wa kwanza wa masomo Alisema wanawake walikuwa 17, kati Kwa mujibu wa Mdhamini wa Mafunzo
ya sheria yanayotolewa na Kituo cha ya hao 10 kutoka Unguja na saba kutoka hayo, wasaidizi wa sheria waliopo katika
Huduma za Sheria Zanzibar (ZLSC). Pemba. Aidha, wanaume waliofanya majimbo yote 50 ya uchaguzi yaliyopo
Afisa Mdhamini wa Mafunzo ya mitihani walikuwa ni 44, kati ya hao 26 Unguja na Pemba watasoma miaka miwili
Wasaidizi wa Sheria, Mtumwa Sandal, kutoka Unguja na 18 kutoka Pemba. ili kupata ujuzi wa sheria kwa ajili ya kutoa
alisema jumla ya wasaidizi wa sheria 61 Wasaidizi wa sheria walifanya mitihani  elimu ya sheria kwa wananchi.
walifanya mitihani, kati ya hao 36 kutoka ya masomo ya Sheria ya Uhalifu na Aidha, mafunzo hayo yanawajumuisha
7~ N\ Mwenendo wa Makosa ya Jinai baadhi ya askari polisi na askari kutoka

(Criminal Law and Criminal baadhiya Vikosivya Serikali ya Mapinduzi

H d kl \, a I\ uc h cza Procedure), Sheria ya Mikatiba ya Zanzibar.

Leo nasemea haki,Watoto nawapatiwe
ﬁ Kucheza wastahiki,Viwanja nawatengewe
. Wasiachwe kwenye dhiki, Akili zao zituwe
' Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe
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| Zao haki ziko nyingi, Mkataba metamka
Usaijili ni msingi, Na elimu kadhalika
Wasipewe kazi nyingi, Wapate kupumzika
Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe.

Kifungu kumi na mbili, Mkataba Afrika

Watoto wastahili, Ustawi kuwafika

Woakisha rudi skuli, Wapate kupumzika

Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe.

lla haki ya kucheza, Wakubwa wanaiporal
Viwanja wanaviuza, Kwa wafanya biashara
Wamekosa mwa kucheza, Na kujenga afya bora
Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe

Watoto wanalaumu, Hakuna wa kusikiza | Baadhi ya wasaidizi wa Sheria wa ZLSC wakifanya mitihani yao
Tunajitoa fahamu, Mkataba twaubeza ya sheria kwa mwaka wa mwanzo kisiwani Pemba.

Watoto twawadhulumu, Haki yao ya kucheza -
Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe

Sauti zao ni ndogo, Wakubwa twazipuuza

Kwa amri za vigogo, Maeneo yanauzwa
Watoto mepata pigo, Hawanapo pa kucheza
Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe

Maeneo yamaliza, Watoto wamashakani
Wanakosa pa kucheza, Wabakia upenuni

Na humo twawafukuza, Waharibu bustani!!
Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe

Mbona watoto watengwa, Yao haki iko wapi?
Kila eneo lajengwa, Watoto wacheze wapi?
Kwanini wana wavungwa, Viwanja vyao ni vipi?
Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe

Twaomba miji ipangwe, Usumbufu kuondoa

Na maeneo yatengwe, Watoto kufurahia

Haki zao zisipingwe, Vyema wapate kukua

Haki yao ya kucheza, Watoto wasinyang'anywe.

T Ha

§
f

S

SAID RASHID HASSAN Baadhi ya wasaidizi wa Shena wa ZLSC wakifanya mitihani yao
ZLSC - PEMBA. ya sheria kwa mwaka wa mwanzo.




